เมื่อวันที่ 21 ธันวาคม 2566 ดร.ถนัด บุญชัย รองอธิการบดีประจำวิทยาเขตแม่ฮ่องสอน พร้อมด้วยอาจารย์ ดร.ถาวร ล่อกา คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ นางสาวทิพย์ยุภา อุดมใหม่ ผู้อำนวยการสำนักงานวิทยาเขตแม่ฮ่องสอน ผู้บริหาร คณาจารย์และบุคลากร คณะพยาบาลศาสตร์มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ วิทยาเขตแม่ฮ่องสอน เข้าศึกษาดูงานการบริหารงานและการจัดการศึกษา สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ โดยมี รศ.ดร.อุไร จเรประพาฬ รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ พร้อมด้วย ผศ.ดร.อรเพ็ญ สุขะวัลลิ คณบดีสำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ ให้เกียรติกล่าวต้อนรับ พร้อมทั้งแนะนำโครงสร้างบริหาร กลยุทธ์การวางแผนการขับเคื่อนสำนักวิชาฯ รวมถึงระบบการจัดการเรียนการสอนและการดูแลนักศึกษาของสำนักวิชาฯ นอกจากนี้ ได้มีการเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการพยาบาล ณ ศูนย์เครื่องมือวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ทั้งนี้เพื่อเป็นแนวทาง ในการจัดการเรียนการสอน และการบริหารจัดการให้กับ คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ วิทยาเขตแม่ฮ่องสอน
.
ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ สำนักงานวิทยาเขตแม่ฮ่องสอน
.
Wisdom for Growth
ปัญญาเพื่อความเจริญงอกงาม
.